
Mhandisi William Christian ana uzoefu wa miaka 26 katika Sekta ya Maji kwenye   

maeneo ya usimamizi wa utoaji wa huduma ya maji na ujenzi wa miradi ya maji. 

Amefanya kazi kama Mkurugenzi Mtendaji wa Mamlaka ya Maji ya Mji wa Singida 

(SUWASA) kwa miaka mitano, pia amekuwa Mkurugenzi wa Miradi ya Maji katika mfuko 

wa MCA-T (Tawi la Millenium Challenge Cooperation ya Marekani) kwa muda wa miaka 

minane na Mhandisi Mkazi kwa miezi ishirini wakati wa  utekelezaji wa mradi wa maji 

wa Tabora chini ya USRP. Kwa kipindi cha miaka nane amefanya kazi katika Wizara ya 

Maji katika nafasi mbalimbali. Kuanzia Julai, 2018 mpaka leo anaitumikia Wizara ya Maji 

akiwa Mkurugenzi Msaidizi wa Usanifu na Ujenzi. 

Elimu yake ni Shahada ya Uhandisi toka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam, Shahada ya 

Uzamili katika Uhandisi wa Rasilimali za Maji toka Chuo cha Katholic University of 

Leuven na Vrije University Brussels, Ubeljiji, Astashahada ya Haidrolojia toka Chuo cha 

Vrije cha Brussels, Ubeljiji, pamoja na mafunzo ya vitendo ya mwaka mmoja, nchini 

Ujerumani. Pia, mwaka mmoja mafunzo ya juu akibobea katika Upangaji, Usimamizi na 

Kupunguza Upotevu katika Miradi ya Usambazaji Maji na uelewa wa kina katika 

Usimamizi wa Mikataba (FIDIC).  


